Diễn Đàn Moringa_Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cây Chùm Ngây là gì ?

4 posters

Go down

Cây Chùm Ngây là gì ?  Empty Cây Chùm Ngây là gì ?

Bài gửi by Duy Hưng 24/3/2015, 09:32

Dạ em xin chào tất cả các anh chị em và các bạn trong forum ạ.
 Dạo này thấy trên thị trường hay xã hội xuất hiện nhiều sản phẩm từ cây chùm ngây, em cũng thấy nhiều người mua và sử dụng  Shocked mà em lại chẳng biết gì về cây chùm ngây cả nên mạnh dạn lên đây xin mạn phép hỏi các bác, anh chị chỉ bảo cho ạ. flower

Được sửa bởi Duy Hưng ngày 24/3/2015, 09:43; sửa lần 1. (Reason for editing : Cây Chùm Ngây)

Duy Hưng

Cây Chùm Ngây là gì ?  Empty Re: Cây Chùm Ngây là gì ?

Bài gửi by Huyền moringa 24/3/2015, 10:27

hiện tại có rất nhiều bài báo, trang mạng nói về cây rau Chùm Ngây. Mình trả lời ngắn gọn cho bạn dễ hiểu nhé. Cây chùm ngây là một loại cây thân gỗ, tuy nhiên nó lại được hầu hết các nước trên thế giới sử dụng như một loại cây thực phẩm, vì trong Chùm ngây chứa một lượng lớn các chất dinh dưỡng, các khoáng chất, axit-amin cần thiết cho cơ thể. Chùm Ngây còn được mệnh danh là " cây thần kỳ", " cây vạn năng" hay "cây độ sinh", vì ngoài giá trị dinh dưỡng cao, nó còn được biết tới với khả năng chữa được hơn 300 loại bệnh khác nhau, đặc biệt, nó còn có khả năng ức chế tế bào ung thư phát triển. ...

Huyền moringa

Bài gửi by Huỳnh Đinh 25/3/2015, 00:36

Mình có 1 thắc mắc nho nhỏ có ai giải đáp hộ mình được không???
Người đang có thai ăn cây chùm ngây có ảnh hưởng gì không? tác dụng dinh dưỡng của chùm ngây đến người có thai là ảnh hưởng tốt hay xấu???
Mình cũng đã đi xem mọt số chỗ giới thiệu về chùm ngây nhưng chỉ thấy họ nói về lợi ích, còn về hạn chế thì không thấy nói đến.

Huỳnh Đinh

Bài gửi by nguyễn trung kiên 25/3/2015, 08:17

chào bạn theo như dân gian việt nam ta thì chùm ngây không có lợi cho phụ nữ có thai(chùm ngây rất nhiều đạm và dinh dưỡng-rất nóng có thể động thai).còn theo tài liệu nước ngoài thì bên họ lại khuyến khích người có thai dùng sản phẩm chùm ngây sẽ bổ sung được rất nhiều khoáng chất và dinh dưỡng bạn nhé.

nguyễn trung kiên

Bài gửi by Huỳnh Đinh 25/3/2015, 09:41

Oh, mình cúng được nghe là chùm ngây ngày xưa là 1 trong những vị thuốc để tạo nên thuốc phá thái, ngừa thai!!!

Huỳnh Đinh

Bài gửi by Duy Hưng 26/3/2015, 12:06

Ôi nhiều thông tin quá. Cái cây này hay ta. em vọc thêm mới được.
Cám ơn các bác nhiều ạ ^ ^

Duy Hưng

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content